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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA MKOA WA GEITA

Umetolewa: (02/09/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Geita na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
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Mvua (mm)
[ 12759-308.9
[1309-341.8
[ 341.9-374.8
B 374.9 - 407.7
Kielelezo B 407.8 - 440.7

[ | Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2022 kwa mkoa wa Geita. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa

mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Geita. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za

mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla moua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Geita.
Mvoua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya nne ya Oktoba, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Geita. Msimu

unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kuambatana na vipindi virefu vya ukavu.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA GEITA

Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Geita.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Geita
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Kielelezo
23 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya
Geita.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Geita.

o Moua zitaanza wiki ya nne ya Oktoba, 2022 na zinatarajiwa
kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya
ukavu.

o Muoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Geita
Zitaanza: Wiki ya nne ya Oktoba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Geita ni kati ya milimita 310
hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — SO 9002:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA BUKOMBE, GEITA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukombe, Geita.

Mkoa wa Geita
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Wilaya ya Bukombe

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani {

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya
Bukombe, Geita.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bukombe.

o Moua zitaanza wiki ya nne ya Oktoba, 2022 na zinatarajiwa
kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya
ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Bukombe
Zitaanza: Wiki ya nne ya Oktoba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bukombe ni kati ya milimita
270 hadi 380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9002:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A -09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA CHATO, GEITA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chato, Geita.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Chato

Kielelezo
[29 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya
Chato, Geita.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chato.

o Moua zitaanza wiki ya nne ya Oktoba, 2022 na zinatarajiwa
kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya
ukavu.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Chato
Zitaanza: Wiki ya nne ya Oktoba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Chato ni kati ya milimita 310
hadi 440.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9002:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MBOGWE, GEITA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbogwe, Geita.

Mkoa wa Geita
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya
Mbogwe, Geita.

Dondoo muhimu

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbogwe.

Mvoua zitaanza wiki ya nne ya Oktoba, 2022 na zinatarajiwa
kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya
ukavu.

Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Mbogwe
Zitaanza: Wiki ya nne ya Oktoba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mbogwe ni kati ya milimita 270
hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

o

o
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Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — SO 9002:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA NYANG'WALE,
GEITA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyang'wale, Geita.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Nyang'wale
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya
Nyang'wale, Geita.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyang wale.

o Moua zitaanza wiki ya nne ya Oktoba, 2022 na zinatarajiwa
kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya
ukavu.

o Moua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wiakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya
Nyang'wale

Zitaanza: Wiki ya nne ya Oktoba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Nyang'wale ni kati ya milimita
340 hadi 380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — SO 9002:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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